Hướng dẫn lấy MÃ GIẢI NÉN mở file biểu mẫu – Luật Long Phan PMT

16
24 Tháng Chín, 2020

HƯỚNG DẪN LẤY MÃ GIẢI NÉN MỞ FILE BIỂU MẪU : (chỉ mất 10giây thôi)

Xin lỗi vì sự bất tiện này!

Chúng tôi đã chuẩn bị file biểu mẫu rất chi tiết phù hợp để cho quý khách. Tuy nhiên website cũng cần tín hiệu hoạt động tìm kiếm, do đó mong bạn thông cảm bớt chút thời gian và làm đúng theo 3 bước dưới đây để vào đúng trang có mật mã mở file biểu mẫu. 

Để lấy được MÃ GIẢI NÉN file biểu mẫu trên DI ĐỘNG và MÁY TÍNH, các bạn vui lòng thực hiện các bước sau:

  • Bước 1: Mở trình duyệt web bất kỳ từ máy tính hay điện thoại di động.

gõ: google.com hoặc google.com.vn

Tìm trên máy tính:

Tìm trên điện thoại di động

Chúc các bạn thực hiện thành công nhé. Xin cảm ơn!

Scores: 4.71 (61 votes)

: Phan Quí

Trả lời

Email và số điện thoại của bạn sẽ không được hiển thị công khai.
Chúng tôi sẽ phản hồi giải đáp thông tin bình luận của bạn trên website, email, điện thoại, chậm nhất sau 24h tiếp nhận. Chân thành cảm ơn!

16 Bình luận

16 bình luận trên “Hướng dẫn lấy MÃ GIẢI NÉN mở file biểu mẫu – Luật Long Phan PMT

  1. luật sư cho hỏi cấp xã có thẩm quyền đến trại giam để lấy chữ ký chuyển nhượng quyền sử dụng đất khôn ạ? nếu đơcj thì thủ tục phải như sao a? xin chân trọng cám ơn Luật sư!

    1. Về thủ tục công chứng hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất.
      “Hợp đồng chuyển nhượng, tặng cho, thế chấp, góp vốn bằng quyền sử dụng đất, quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất phải được công chứng hoặc chứng thực, trừ trường hợp kinh doanh bất động sản quy định tại điểm b khoản này” (điểm a, khoản 3 Điều 167 Luật Đất đai năm 2013).
      Như vậy, hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất phải được công chứng, chứng thực. Việc công chứng hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất của người đang chấp hành án phạt tù được thực hiện như sau:
      Nộp một hồ sơ yêu cầu công chứng (việc nộp hồ sơ có thể do một người khác trong số những người tham gia giao dịch thực hiện mà không nhất thiết phải do người đang chấp hành án phạt tù thực hiện), gồm: Phiếu yêu cầu công chứng hợp đồng, giao dịch theo mẫu; Dự thảo hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất (nếu có); Bản sao giấy tờ tuỳ thân (người đang chấp hành án phạt tù nộp kèm đơn xác nhận của quản lý trại giam về việc đang chấp hành án ở trại giam đó); Bản sao giấy chứng nhận quyền sử dụng đất; Bản sao giấy tờ khác có liên quan đến hợp đồng, giao dịch mà pháp luật quy định phải có; Sau khi nhận hồ sơ thấy đầy đủ và phù hợp với quy định của pháp luật, cơ quan thực hiện công chứng sẽ tiến hành thủ tục cần thiết theo quy định.
      Khoản 2 Điều 44 Luật Công chứng năm 2014 quy định về địa điểm công chứng: “Việc công chứng có thể được thực hiện ngoài trụ sở của tổ chức hành nghề công chứng trong trường hợp người yêu cầu công chứng là người già yếu, không thể đi lại được, người đang bị tạm giữ, tạm giam, đang thi hành án phạt tù hoặc có lý do chính đáng khác không thể đến trụ sở của tổ chức hành nghề công chứng.”.
      Đối chiếu với quy định nêu trên, người đang chấp hành án phạt tù tại trại giam nên thuộc đối tượng được yêu cầu công chứng ngoài trụ sở của tổ chức hành nghề công chứng, cụ thể là tại trại giam nơi người đó đang chấp hành án.
      Cơ quan thực hiện công chứng có thể gửi công văn đến ban quản lý trại giam nêu rõ việc đang tiếp nhận và thực hiện yêu cầu công chứng hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất mà một trong các bên tham gia giao dịch là người đang chấp hành án tại trại giam; đồng thời đề nghị được gặp gỡ người đó để thực hiện công chứng.
      Thủ tục cho người đang chấp hành án ký vào hợp đồng được thực hiện như thủ tục công chứng thông thường theo quy định tại khoản 7 và khoản 8, Điều 40 của Luật công chứng:
      “7. Người yêu cầu công chứng tự đọc lại dự thảo hợp đồng, giao dịch hoặc công chứng viên đọc cho người yêu cầu công chứng nghe theo đề nghị của người yêu cầu công chứng.
      8. Người yêu cầu công chứng đồng ý toàn bộ nội dung trong dự thảo hợp đồng, giao dịch thì ký vào từng trang của hợp đồng, giao dịch. Công chứng viên yêu cầu người yêu cầu công chứng xuất trình bản chính của các giấy tờ quy định tại khoản 1 Điều này để đối chiếu trước khi ghi lời chứng, ký vào từng trang của hợp đồng, giao dịch”.
      Như vậy, trường hợp cấp xã thực hiện chứng thực hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất thì có quyền lấy chữ ký của người đang bị tạm giam, tạm giữ hoặc đang chấp hành bản án phạt tù. Và thủ tục như trên.
      Trân trọng!

    1. chào bạn,
      Nếu bạn có bằng chứng chứng minh được hành vi bôi nhọ danh dự nhân phẩm làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến bạn ( vd: tinh thần bị suy sụp, công việc kinh doanh bị ảnh hưởng,… ) thì bạn có thể tố cáo hành vi trên đến chính quyền địa phương để giải quyết.
      Thủ tục khởi kiện xin vui lòng liên hệ hotline bên dưới để được hướng dẫn chi tiết.
      Trân trọng!

  2. em lấy chồng nước ngoài… tháng 8 năm 2019 em có về việt nam trị bệnh… em và chồng em bất đồng ngôn ngữ nên em đã nộp đơn ly hôn
    vào 1 ngày em đi sinh nhật bạn… có uống hơi nhiều bia rượu nên đã xãy ra mang thai với người yêu cũ…. em không bỏ thai vì nó không có tội

    đến ngày nay chồng em phát hiện và đăng hình ảnh của em.. người yêu cũ ….ba mẹ em và chửi bới thậm tệ… đăng hình bôi nhọ con em khi nó chỉ là đứa trẻ vừa chào đời…. bịa chuyện đăng facebook

    luật sư cho em hỏi em có thể kiện anh ta về tội bôi nhọ người khác wa mạng xã hội không ạk??

    kính mong luật sư tư vấn giúp em với ạ!!

    1. Chào bạn,
      – Nếu một người có hành vi xúc phạm danh dự, nhân phẩm, uy tín của người khác ở mức độ nhẹ thì bị phạt hành chính, mức độ nặng có thể bị khởi tố hình sự. Nếu thuộc trường hợp sau thì theo quy định tại Điều 5 Nghị định số 167/2013/NĐ-CP bị phạt tiền từ 100-300 nghìn đồng: Có cử chỉ, lời nói thô bạo, khiêu khích, trêu ghẹo, xúc phạm danh dự, nhân phẩm của người khác.
      – Nếu có lời nói xúc phạm danh dự nhân phẩm của người khác mà thuộc trường hợp sau xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác, thì bị phạt cảnh cáo, phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm theo quy định tại Điều 155 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi bổ sung 2017.
      – Nếu thuộc trường hợp sau thì bị phạt tù từ 03 tháng đến 02 năm:
      + Phạm tội 02 lần trở lên;
      + Đối với 02 người trở lên;
      + Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;
      + Đối với người đang thi hành công vụ;
      + Đối với người dạy dỗ, nuôi dưỡng, chăm sóc, chữa bệnh cho mình;
      + Sử dụng mạng máy tính hoặc mạng viễn thông, phương tiện điện tử để phạm tội;
      + Gây rối loạn tâm thần và hành vi của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31% đến 60%
      – Nếu là Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 05 năm:
      + Gây rối loạn tâm thần và hành vi của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể 61% trở lên
      + Làm nạn nhân tự sát.
      – Ngoài ra, bạn có thể yêu cầu người này bồi thường thiệt hại do bị xâm phạm danh dự nhân phẩm theo quy định tại Điều 592 bộ luật Dân sự 2015 theo đó, Thiệt hại do danh dự, nhân phẩm, uy tín bị xâm phạm bao gồm:
      a) Chi phí hợp lý để hạn chế, khắc phục thiệt hại;
      b) Thu nhập thực tế bị mất hoặc bị giảm sút;
      c) Thiệt hại khác do luật quy định.
      Nếu bạn có bằng chứng chứng minh được hành vi bôi nhọ danh dự nhân phẩm làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến bạn ( vd: tinh thần bị suy sụp, công việc kinh doanh bị ảnh hưởng,… ) thì bạn có thể tố cáo hành vi trên đến chính quyền địa phương để giải quyết.
      Thủ tục khởi kiện xin vui lòng liên hệ hotline bên dưới để được hướng dẫn chi tiết.
      Trân trọng!

  3. Thưa luật sư mong luật sư tư vấn giúp tôi về việc như sau
    Năm 1978 chị tôi có mua thửa đất lúa nhưng có 1phần bị trũng thấp nên sau đó bà đã chia ra làm hai thửa( thửa 85=600m2 để làm rạch nước ) và thửa 113 đất trồng lúa nước tôi không biết rõ diện tích được cấp giấy chứng nhận thửa 113 là bao nhiêu m2. Sau đó chị ruột tôi để lại cho cha chúng tôi sử dụng một phần thửa đất 85 để xây dựng nhà máy ép bàn và tròng cây lâu năm. Đến năm 1986 cha chúng tôi sức khỏe đã yếu nên bà tiếp tục để tôi sử dụng phần đất trên(chỉ lời cho miệng chưa có giấy tờ) đến năm 2002 chị tôi bán nguyên thửa 113 cho ông Hùng với giấy viết tay là 0,43ha và ông Hùng không yêu cầu đo đạc lại. Kể từ đó đến nay tôi và ông Hùng kg có tranh chấp nào. Đến nay 2020 tôi thực hiện đăng ký thửa 85 tại UBND xã (thửa 85đã được đo đạc lại là 750m2) trong quá trình đo đạc ông Hùng đã đồng ý cấm móc ranh liền kề và tự nguyện kí biên bản xác nhận. Tuy nhiên 2tháng sau đó ông Hùng lại ngăn cản đến việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của tôi. Với lý do thửa đất 113ông Hùng mua theo giấy viết tay là 0,43ha. Nhưng hiện tại giấy chứng nhận QSDĐ của ông chỉ có 0,4ha. Trông khi thửa 85 của tôi đo đạc lại bị thừa ra. Ông cho rằng ngày xưa chị tôi bán luôn thửa 85. Nhưng bà đã xác minh với UBND xã chỉ bán thửa 113
    Thửa 85 bà vẫn đồng ý để tôi đăng ký cấp sót thửa quyền sử dụng đất.mong luật tư vấn cho tôi có đủ điều kiện để đc cấp giấy kg hay phải trả lại cho ông Hùng phần 300m2 còn thiếu so với bản mua bán viết tay và giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hiện tại .xin trân trọng cảm ơn luật sư
    TB:Hiện tại đã hòa giải không thành tại UBND xã không thành.

    1. Chào bạn, đối với trường hợp của bạn, để xác định phần diện tích đất đang tranh chấp thuộc về ai cần xác định đến yếu tố nguồn gốc tạo lập, quá trình sử dụng đất và hiện trạng đất, mục đích của các bên khi giao kết hợp đồng, … mới có thể kết luận được.
      Chúng tôi kiến nghị bạn vui lòng đến gặp trực tiếp luật sư tư vấn tại văn phòng luật sư tại địa chỉ bên dưới để được tư vấn cụ thể chi tiết hơn.
      Trân trọng!

  Hotline: 1900.63.63.87